ĐOÀN TNCS HỒ CHÍ MINH TỔ CHỨC LỄ KỈ NIỆM 86 NĂM THÀNH LẬP ĐOÀN TNCS HỒ CHÍ MINH VÀ KẾT NẠP ĐOÀN VIÊN
Hôm nay (26/3/2017), trong không khí tưng bừng của tuổi trẻ cả nước nô nức thi đua đón chào ngày sinh nhật Đoàn, Ban chấp hành Đoàn trường THPT Chu Văn An long trọng tổ chức Lễ kỉ niệm 86 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2017) và lễ kết nạp Đoàn viên mới năm học 2016 – 2017.
Đến dự với chương trình có đồng chí Lê Anh Minh – Ủy viên BCH Quận đoàn Tây Hồ. Về phía nhà trường có cô giáo Lê Mai Anh – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trườngcùng các thầy cô giáo trong Đảng uỷ, Ban giám hiệu, công đoàn, đại diện Cha mẹ học sinh nhà và đặc biệt là hơn 1900 các bạn học sinh – đoàn viên, thanh niên trường THPT Chu Văn An.
![3](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/3-3-1024x683.jpg)
Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường THPT Chu Văn An là nơi tập hợp một lực lượng đông đảo, trẻ trung và năng động, nhiệt huyết nhất. Trong những năm vừa qua, Đoàn trường đã tiếp nối truyền thống vẻ vang của nhà trường, ra sức thi đua lập nên nhiều thành tích xuất sắc.
![Đồng chí Trần Phương Hà – Bí thư Đoàn trường THPT Chu Văn An với bài diễn văn chào mừng Lễ kỉ niệm 86 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và phát động hưởng ứng chiến dịch “Giờ trái đất 2017”](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/4-3-1024x683.jpg)
![Đồng chí Lê Anh Minh - Uỷ viên BCH quận Đoàn Tây Hồ và Thầy giáo Hoàng Văn Phú trao thưởng cho các bạn học sinh đạt giải trong cuộc thi “Tin học trẻ” Quận Tây Hồ](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/5-3-1024x683.jpg)
Sắc hoa tươi thắm từ thầy giáo Lê Văn Dũng – Đại diện Ban giám hiệu nhà trường trao tặng rực lên trong ánh mật ngọt của nắng sớm, chính là sự ghi nhận to lớn nhất cho Đoàn Thanh niên sau những kết quả đã đạt được; đồng thời động viên, cổ vũ tinh thần và đặc biệt thể hiện sự quan tâm sâu sắc của Đảng bộ nhà trường với công tác Đoàn.
![Không khí trang nghiêm và tự hào trong Lễ kết nạp đoàn viên](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/6-3.jpg)
Trong niềm vui hân hoan của ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Đoàn trường THPT Chu Văn An đã tổ chức Lễ kết nạp đoàn viên cho 213 học sinh tiêu biểu đại diện cho khối 10 năm học 2016 – 2017.
![11](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/11-1.jpg)
![Các thầy cô giáo chủ nhiệm, thầy cô giáo trong chi đoàn cán bộ - giáo viên trao huy hiệu Đoàn cho các Đoàn viên mới](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/12-1.jpg)
![Đồng chí Hà Trang Linh - Chi đoàn 10D1 đại diện cho các Đoàn viên mới đọc lời hứa](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/13-1-1024x683.jpg)
![Cô giáo Lê Mai Anh - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường phát biểu](https://c3chuvanan.edu.vn/wp-content/uploads/2017/03/14-1024x683.jpg)
Được đứng trong hàng ngũ của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh là một niềm vinh dự và tự hào của tất cả các bạn thanh niên, nó có ý nghĩa quan trọng ghi nhận sự tiến bộ, trưởng thành của bản thân trong cuộc sống. Buổi lễ kỉ niệm 86 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và lễ kết nạp Đoàn viên ngày hôm nay chắc hẳn đã để lại ấn tượng sâu sắc cho các bạn học sinh trường THPT Chu Văn An. Mong rằng các bạn đoàn viên, thanh niên sẽ luôn cố gắng trong học tập, rèn luyện để trở thành một Đoàn viên gương mẫu, một công dân tốt, năng động trong cuộc sống và đóng góp sức trẻ, trí tuệ cũng như nhiệt huyết của mình vào các hoạt động của Đoàn Thanh niên sau này.
Bài viết: Thạch Nguyệt Anh, Lê Ngọc Huyền – lớp 10D1
Ảnh: Ban Thông Tin